วันที่ 17 พฤษภาคม 2567 ดร.ชลตวรรณ ขุนเพ็ชร ผู้อำนวยการสถานศึกษา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ครูการศึกษาพิเศษ ประชุมผู้ปกครองสายชั้นการศึกษาพิเศษ ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 เพื่อรับทราบผลการดำเนินงานตามโครงการจัดจ้างบุคคลเพื่อทำหน้าที่ครูพี่เลี้ยงเด็กพิการ และร่วมกันวางแผนการจัดการศึกษาเฉพาะบุคคล (IEP) ตามโครงการจัดแนวทางการเรียนร่วมของนักเรียนการศึกษาพิเศษได้รับการจัดการศึกษาที่สอดคล้องตามความต้องการจำเป็นพิเศษเฉพาะบุคคล และสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างครูกับผู้ปกครอง และเปิดโอกาสให้ผู้ปกครองได้มีส่วนร่วม พูดคุยเสนอแนวทางส่งเสริมการเรียนรู้ เพื่อพัฒนาด้านต่างๆ นำไปสู่ความร่วมมือในการจัดกิจกรรมการเรียนรู้ ซึ่งได้รับความร่วมมือจากผู้ปกครองเป็นอย่างดี บรรยากาศโดยรวมเป็นไปอย่างราบรื่น
ณ ห้องประชุมท่านขุนปลื้ม โรงเรียนบางชัน (ปลื้มวิทยานุสรณ์)
|