ดร. ชลตวรรณ ขุมเพ็ชร ผู้อำนวยการสถานศึกษา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครูโรงเรียนบางชัน (ปลื้มวิทยานุสรณ์)
จัดประชุมผู้ปกครองนักเรียน ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 ชี้แจงนโยบาย ระเบียบ และแนวทางปฏิบัติ ในการดำเนินการ
ด้านต่างๆ เพื่อรับทราบและปฏิบัติร่วมกัน ทั้งนี้ การประชุมผู้ปกครองนักเรียน ได้มีการคัดเลือกตัวแทนผู้ปกครอง
ในแต่ละระดับชั้น เป็นตัวแทนเข้าร่วมเป็นเครือข่ายผู้ปกครองนักเรียนของทางโรงเรียนอีกด้วย